ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ಸುದ್ದಿ

ಬಿಲ್ಕಿಸ್ ಬಾನು ಎಂಬ ಭರವಸೆ ಮತ್ತು ಹೋರಾಟದ ಅದಮ್ಯ ಚೇತನ

2002ರ ಗುಜರಾತ್ ನರಮೇಧದದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸಾಮೂಹಿಕ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಸಂತ್ರಸ್ತೆ ಬಿಲ್ಕಿಸ್ ಬಾನು ನ್ಯಾಯ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಇದೇ ಏಪ್ರಿಲ್ 23ರಂದು ಸರ್ವೋಚ್ಚ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು 50 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಪರಿಹಾರ, ನೌಕರಿ ಮತ್ತು ವಾಸಕ್ಕೆ ಮನೆಯನ್ನು ಬಿಲ್ಕಿಸ್ ಬಾನುಗೆ ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಗುಜರಾತ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಆದೇಶಿಸಿದೆ. ಈ ತೀರ್ಪಿನಿಂದಾಗಿ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಮತ್ತು ಸಂವಿಧಾನದ ಮೇಲೆ ತಮಗಿರುವ ವಿಶ್ವಾಸ ಹೆಚ್ಚಿದೆ ಎಂದಿರುವ ದಿಟ್ಟ ಮಹಿಳೆ ಬಿಲ್ಕಿಸ್ ಬಾನು ಅನುಭವಿಸಿದ ಕಷ್ಟ ಕೋಟಲೆಗಳು, ನಡೆಸಿದ ಹೋರಾಟ, ಎದುರಿಸಿದ ಅಡೆತಡೆ ಅಷ್ಟಿಷ್ಟಲ್ಲ. ಇದೆಲ್ಲದ ಒಂದು ಪರಿಚಯವನ್ನು ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರಾದ ಜ್ಯೋತಿ ಎ  

  • ಕಾಶ್ಮಿರ‌ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದಬಗ್ಗೆ ಯಾಕೆ ಸುಪ್ರಿಮ ಕೊರ್ಟ್ ಇಲ್ಲಿಯವರಿಗೆ ಸುಮ್ಮನಿದೆ. ಯಾಕೆ ಬುದ್ದಿಜಿವಿಗಳು ಬಾಯಿ ಮುಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಕುತಿದ್ದಾರೆ. ಯಾಕೆ ಲೆಖರು ಇ ಬಗ್ಗೆ ಎನು ಬರೆಯುತ್ತಿಲ್ಲ? ಕಾಶ್ಮಿರಿ ಪಂಡಿತರು ಮಾನವರಲ್ಲವೆ. ಈ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳನ್ನು ಹೆಗೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಿದರು, ಎಷ್ಟು ಜನರನ್ನು ಮಕ್ಕಳನ್ನುಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕೊಲೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾಗಿ ಬರೆಯಿರಿ ದ್ಯೆರ್ಯವಿದ್ದರೆ.

leave a reply