ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ಸುದ್ದಿ

ಬಿಜೆಪಿ ಪತನಕ್ಕೆ ಮುನ್ನುಡಿ ಬರೆಯಿತೆ ಮೊದಲ ಮೂರು ಹಂತದ ಮತದಾನ?

ದೇಶದ ಎರಡು ಪ್ರಮುಖ ಚುನಾವಣಾ ಸಮೀಕ್ಷಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ ಸಿ ವೋಟರ್ ಮತ್ತು ಸಿಎಸ್ ಡಿಎಸ್; ಎರಡೂ ಮೊದಲ ಹಂತದ ಮತದಾನ ಮುಗಿಯುತ್ತಲೇ ತಮ್ಮ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳ ಅಂದಾಜನ್ನು ಪುನರ್ ರೂಪಿಸಿದ್ದು, ಬಿಜೆಪಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಎನ್ ಡಿಎ ಒಕ್ಕೂಟ ಸರಳ ಬಹುಮತಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯ 272 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಪಡೆಯುವುದು ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ಎಂದಿವೆ. ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಬಿಜೆಪಿ ಈ ಬಾರಿ ತನ್ನ ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಆಡಳಿತ ವೈಫಲ್ಯ ಮತ್ತು ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಮರೆಮಾಚಲು ಬಳಸಿಕೊಂಡ ಬಾಲಾಕೋಟ್ ದಾಳಿ ವಿಷಯ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಜನಮಾನಸದಿಂದ ಮಾಸಿ ಹೋಗಿದೆ.

NEW DELHI, INDIA - DECEMBER 13: National BJP President Amit Shah (R) and Prime Minister Narendra Modi attend the BJP Parliamentary Party Meeting during the Parliament Winter Session, at Parliament Library on December 13, 2018 in New Delhi, India. (Photo by Sonu Mehta/Hindustan Times via Getty Images)

leave a reply